รูป ORIGIN GlassHouse Thonglor - รูปที่ 1/12
รูป ORIGIN GlassHouse Thonglor - รูปที่ 2/12
รูป ORIGIN GlassHouse Thonglor - รูปที่ 3/12
รูป ORIGIN GlassHouse Thonglor - รูปที่ 4/12
รูป ORIGIN GlassHouse Thonglor - รูปที่ 5/12
คอนโดมิเนียม

ORIGIN GlassHouse Thonglor

ออริจิ้น กลาสเฮ้าส์ ทองหล่อวัฒนา กรุงเทพมหานคร0.0/5
19ยูนิตขาย
0ยูนิตเช่า

ออริจิ้น กลาสเฮ้าส์ ทองหล่อ

ห้องชุดแบบดูเพล็กซ์ (2 ชั้น) ที่ให้ความรู้สึกเหมือนบ้านใจกลางเมือง

เพดานสูงพิเศษ 4.35 เมตร มีหน้าต่างแบบ Sky Window ที่เปิดรับวิวเมืองได้ 270 องศา

มีห้องให้เลือกหลายแบบเพื่อตอบสนองความต้องการที่หลากหลาย

การเดินทางสะดวก

  • ถนนสุขุมวิท
  • ถนนเพชรบุรีตัดใหม่
  • รถไฟฟ้า BTS ทองหล่อ
  • ทางพิเศษฉลองรัช
  • ทางพิเศษเฉลิมมหานคร

ใกล้แหล่งอำนวยความสะดวก

  • Areana 10
  • DONKI Mall Thonglor
  • Gateway เอกมัย
  • J-Avenue
  • The Commons

สนใจประกาศในโครงการนี้?

มีประกาศให้เช่า 0 ห้อง และประกาศขาย 19 ห้อง

ประกาศเช่า (0)
ประกาศขาย (19)

รายละเอียดโครงการ

ORIGIN GlassHouse Thonglor
คอนโดมิเนียม
วัฒนา กรุงเทพมหานคร
-
- เมตร
2025
0
0

โครงการนี้พัฒนาโดย

ออริจิ้น logo

ออริจิ้น

88โครงการ
8580ยูนิต

ที่ตั้งโครงการ

กำลังโหลดแผนที่...

กำลังโหลดแผนที่...

Rhythm Sukhumvit 36 - 38

เดินประมาณ 23 นาที, ห่างไป 1.9 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Sukhumvit 36 - 38

มีคอนโดให้เช่า 411 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Sukhumvit 36 - 38

มีคอนโดขาย 227 ประกาศ

Rhythm Ekkamai

เดินประมาณ 14 นาที, ห่างไป 1.1 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Ekkamai

มีคอนโดให้เช่า 378 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Ekkamai

มีคอนโดขาย 131 ประกาศ

Taka Haus Ekkamai

ห่างออกไป 880 เมตร

คอนโดให้เช่า Taka Haus Ekkamai

มีคอนโดให้เช่า 157 ประกาศ

ขายคอนโด Taka Haus Ekkamai

มีคอนโดขาย 96 ประกาศ

Niche Pride Thonglor - Phetchaburi

ห่างไป 2.1 กม.

คอนโดให้เช่า Niche Pride Thonglor - Phetchaburi

มีคอนโดให้เช่า 312 ประกาศ

ขายคอนโด Niche Pride Thonglor - Phetchaburi

มีคอนโดขาย 82 ประกาศ

Noble Remix

เดินประมาณ 23 นาที, ห่างไป 1.9 กม.

คอนโดให้เช่า Noble Remix

มีคอนโดให้เช่า 599 ประกาศ

ขายคอนโด Noble Remix

มีคอนโดขาย 266 ประกาศ

C Ekkamai

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า C Ekkamai

มีคอนโดให้เช่า 222 ประกาศ

ขายคอนโด C Ekkamai

มีคอนโดขาย 131 ประกาศ

Rhythm Sukhumvit 42

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Sukhumvit 42

มีคอนโดให้เช่า 334 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Sukhumvit 42

มีคอนโดขาย 174 ประกาศ

The Waterford Diamond

ห่างไป 2.1 กม.

คอนโดให้เช่า The Waterford Diamond

มีคอนโดให้เช่า 254 ประกาศ

ขายคอนโด The Waterford Diamond

มีคอนโดขาย 64 ประกาศ

Thru Thonglor

เดินประมาณ 21 นาที, ห่างไป 1.7 กม.

คอนโดให้เช่า Thru Thonglor

มีคอนโดให้เช่า 242 ประกาศ

ขายคอนโด Thru Thonglor

มีคอนโดขาย 60 ประกาศ

The Clover Thonglor

ห่างออกไป 760 เมตร

คอนโดให้เช่า The Clover Thonglor

มีคอนโดให้เช่า 162 ประกาศ

ขายคอนโด The Clover Thonglor

มีคอนโดขาย 65 ประกาศ

BTS ทองหล่อ

เดินประมาณ 17 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

ประกาศให้เช่า BTS ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 18,618 ประกาศ

ประกาศขาย BTS ทองหล่อ

มีประกาศขาย 6,912 ประกาศ

BTS เอกมัย

เดินประมาณ 18 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

ประกาศให้เช่า BTS เอกมัย

มีประกาศให้เช่า 12,093 ประกาศ

ประกาศขาย BTS เอกมัย

มีประกาศขาย 4,622 ประกาศ

BTS พระโขนง

ห่างไป 2.3 กม.

ประกาศให้เช่า BTS พระโขนง

มีประกาศให้เช่า 16,392 ประกาศ

ประกาศขาย BTS พระโขนง

มีประกาศขาย 6,237 ประกาศ

รร.สายน้ำผึ้ง

ห่างไป 3.6 กม.

ประกาศให้เช่า รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศให้เช่า 48,621 ประกาศ

ประกาศขาย รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศขาย 18,005 ประกาศ

รร.สาธิตม.ศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร

ห่างไป 3 กม.

รร.วิจิตรวิทยา

เดินประมาณ 21 นาที, ห่างไป 1.8 กม.

ประกาศให้เช่า รร.วิจิตรวิทยา

มีประกาศให้เช่า 10,930 ประกาศ

ประกาศขาย รร.วิจิตรวิทยา

มีประกาศขาย 4,018 ประกาศ

รร.ทอสี

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

ประกาศให้เช่า รร.ทอสี

มีประกาศให้เช่า 16,937 ประกาศ

ประกาศขาย รร.ทอสี

มีประกาศขาย 6,407 ประกาศ

โรงเรียนเซนต์แอนดรูส์อินเตอร์เนชันแนล กรุงเทพ

ห่างไป 2.1 กม.

รร.นานาชาติเอกมัย

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

ประกาศให้เช่า รร.นานาชาติเอกมัย

มีประกาศให้เช่า 20,215 ประกาศ

ประกาศขาย รร.นานาชาติเอกมัย

มีประกาศขาย 7,898 ประกาศ

รร.ทรินิตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล

ห่างไป 2 กม.

ม.ศรีนครินทรวิโรฒ วิทยาเขตประสานมิตร

ห่างไป 3.8 กม.

ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

ห่างไป 2.7 กม.

ประกาศให้เช่า ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศให้เช่า 45,980 ประกาศ

ประกาศขาย ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศขาย 17,295 ประกาศ

เจ อเวนิว ทองหล่อ

ห่างออกไป 510 เมตร

ประกาศให้เช่า เจ อเวนิว ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 20,056 ประกาศ

ประกาศขาย เจ อเวนิว ทองหล่อ

มีประกาศขาย 7,364 ประกาศ

บิ๊กซี ซูเปอร์เซ็นเตอร์ เอกมัย

ห่างออกไป 630 เมตร

เทสโก้โลตัส เอ็กตร้า พระราม 4

ห่างไป 3.4 กม.

บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า พระราม 4

ห่างไป 3.5 กม.

ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

ห่างออกไป 160 เมตร

ประกาศให้เช่า ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 44,632 ประกาศ

ประกาศขาย ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศขาย 16,631 ประกาศ

เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เอกมัย

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

เขตวัฒนา

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า เขตวัฒนา

มีประกาศให้เช่า 34,702 ประกาศ

ประกาศขาย เขตวัฒนา

มีประกาศขาย 12,934 ประกาศ

ดิเอ็มโพเรี่ยม

ห่างไป 2.6 กม.

ประกาศให้เช่า ดิเอ็มโพเรี่ยม

มีประกาศให้เช่า 31,389 ประกาศ

ประกาศขาย ดิเอ็มโพเรี่ยม

มีประกาศขาย 11,774 ประกาศ

สุขุมวิท ชั้นนอก

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า สุขุมวิท ชั้นนอก

มีประกาศให้เช่า 13,577 ประกาศ

ประกาศขาย สุขุมวิท ชั้นนอก

มีประกาศขาย 5,094 ประกาศ

ดิ เอ็มควอเทียร์

ห่างไป 2.5 กม.

ประกาศให้เช่า ดิ เอ็มควอเทียร์

มีประกาศให้เช่า 40,809 ประกาศ

ประกาศขาย ดิ เอ็มควอเทียร์

มีประกาศขาย 15,354 ประกาศ

สวนเบญจสิริ

ห่างไป 2.7 กม.

ประกาศให้เช่า สวนเบญจสิริ

มีประกาศให้เช่า 30,551 ประกาศ

ประกาศขาย สวนเบญจสิริ

มีประกาศขาย 11,443 ประกาศ

ถนนเพชรบุรี กรุงเทพฯ

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนเพชรบุรี กรุงเทพฯ

มีประกาศให้เช่า 41,215 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนเพชรบุรี กรุงเทพฯ

มีประกาศขาย 14,510 ประกาศ

ถนนเพชรบุรี (ตัดใหม่) กรุงเทพฯ

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ถนนสุขุมวิท

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนสุขุมวิท

มีประกาศให้เช่า 66,286 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนสุขุมวิท

มีประกาศขาย 24,668 ประกาศ

ซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63)

เดินประมาณ 17 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

ประกาศให้เช่า ซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63)

มีประกาศให้เช่า 18,708 ประกาศ

ประกาศขาย ซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63)

มีประกาศขาย 7,089 ประกาศ

ซอยทองหล่อ (สุขุมวิท 55)

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

ประกาศให้เช่า ซอยทองหล่อ (สุขุมวิท 55)

มีประกาศให้เช่า 20,067 ประกาศ

ทองหล่อ 10

ห่างออกไป 290 เมตร

ประกาศให้เช่า ทองหล่อ 10

มีประกาศให้เช่า 0 ประกาศ

ประกาศขาย ทองหล่อ 10

มีประกาศขาย 0 ประกาศ

เอกมัย 5

ห่างออกไป 220 เมตร

ประกาศให้เช่า เอกมัย 5

มีประกาศให้เช่า 0 ประกาศ

ประกาศขาย เอกมัย 5

มีประกาศขาย 0 ประกาศ

รพ.พระราม 9

ห่างไป 3.8 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.พระราม 9

มีประกาศให้เช่า 41,549 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.พระราม 9

มีประกาศขาย 14,672 ประกาศ

รพ.คามิลเลียน

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.คามิลเลียน

มีประกาศให้เช่า 49,139 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.คามิลเลียน

มีประกาศขาย 17,936 ประกาศ

รพ.กล้วยน้ำไท

ห่างไป 2.5 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.กล้วยน้ำไท

มีประกาศให้เช่า 34,678 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.กล้วยน้ำไท

มีประกาศขาย 12,917 ประกาศ

รพ.กรุงเทพ

ห่างไป 2.5 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.กรุงเทพ

มีประกาศให้เช่า 42,867 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.กรุงเทพ

มีประกาศขาย 15,719 ประกาศ

Facility 1
ไม่มีข้อมูลประเภทห้อง

รีวิวของโครงการ

ต้องการ เช่า/ ซื้อ แบบไหน

ให้นายหน้าช่วยแนะนำได้

ประกาศขายในโครงการ (19)

คอนโด 4-ห้องนอน ที่ ออริจิ้น กลาสเฮาส์ ทองหล่อ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2235635)

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
4 นอน
3 น้ำ
ชั้น 26
108.2 ตร.ม.
฿53,469,000
UPDATE !
(฿494,168 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 14:21
คอนโด 3-ห้องนอน ที่ ออริจิ้น กลาสเฮาส์ ทองหล่อ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2235634)

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
2 น้ำ
ชั้น 23
89.6 ตร.ม.
฿34,833,000
UPDATE !
(฿388,761 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 13:13
คอนโด 3-ห้องนอน ที่ ออริจิ้น กลาสเฮาส์ ทองหล่อ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2235633)

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
2 น้ำ
ชั้น 23
80.1 ตร.ม.
฿34,983,000
UPDATE !
(฿436,742 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 13:13
คอนโด 3-ห้องนอน ที่ ออริจิ้น กลาสเฮาส์ ทองหล่อ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2235636)

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
3 น้ำ
ชั้น 26
120.1 ตร.ม.
฿66,339,000
UPDATE !
(฿552,365 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 13:13
คอนโด 3-ห้องนอน ที่ ออริจิ้น กลาสเฮาส์ ทองหล่อ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2235631)

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
2 น้ำ
ชั้น 22
71.6 ตร.ม.
฿34,983,000
UPDATE !
(฿488,589 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 13:13
64.7 ตร.ม.  1 ห้องนอน  1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

64.7 ตร.ม. 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 19
64.7 ตร.ม.
฿28,039,000
UPDATE !
(฿433,369 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
79.6 ตร.ม.  1 ห้องนอน  1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

79.6 ตร.ม. 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 19
79.6 ตร.ม.
฿35,189,000
UPDATE !
(฿442,073 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 19
79.6 ตร.ม.
฿35,189,000
UPDATE !
(฿442,073 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
64.8 ตร.ม.  1 ห้องนอน  1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

64.8 ตร.ม. 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 19
64.8 ตร.ม.
฿29,339,000
UPDATE !
(฿452,762 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
91.5 ตร.ม.  2 ห้องนอน  1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

91.5 ตร.ม. 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 11
91.5 ตร.ม.
฿28,039,000
UPDATE !
(฿306,437 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
110.2 ตร.ม.  3 ห้องนอน  2 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

110.2 ตร.ม. 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
2 น้ำ
ชั้น 11
110.2 ตร.ม.
฿39,739,000
UPDATE !
(฿360,608 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 12A
91.5 ตร.ม.
฿28,039,000
UPDATE !
(฿306,437 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 11
91.5 ตร.ม.
฿28,039,000
UPDATE !
(฿306,437 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
2 น้ำ
ชั้น 12A
110.2 ตร.ม.
฿37,139,000
UPDATE !
(฿337,015 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
91.0 ตร.ม.  2 ห้องนอน  2 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

91.0 ตร.ม. 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 17
91 ตร.ม.
฿29,000,000
UPDATE !
(฿318,681 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
2 น้ำ
ชั้น 12A
110.2 ตร.ม.
฿39,739,000
UPDATE !
(฿360,608 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
91.6 ตร.ม.  2 ห้องนอน  1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

91.6 ตร.ม. 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตันเหนือ

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 11
91.6 ตร.ม.
฿28,039,000
UPDATE !
(฿306,103 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
3 นอน
2 น้ำ
ชั้น 11
110.2 ตร.ม.
฿39,739,000
UPDATE !
(฿360,608 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 19
64.7 ตร.ม.
฿28,039,000
UPDATE !
(฿433,369 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53

โครงการใกล้เคียง ORIGIN GlassHouse Thonglor

ริทึ่ม สุขุมวิท 36 - 38
ริทึ่ม สุขุมวิท 36 - 38

Rhythm Sukhumvit 36 - 38

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
ริทึ่ม เอกมัย
ริทึ่ม เอกมัย

Rhythm Ekkamai

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Ekkamai378 ประกาศ
ขาย Rhythm Ekkamai131 ประกาศ
ทากะ เฮ้าส์ เอกมัย

Taka Haus Ekkamai

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า Taka Haus Ekkamai 157 ประกาศ
ขาย Taka Haus Ekkamai 96 ประกาศ

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Noble Remix599 ประกาศ
ขาย Noble Remix266 ประกาศ
ซี เอกมัย
ซี เอกมัย

C Ekkamai

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า C Ekkamai 222 ประกาศ
ขาย C Ekkamai 131 ประกาศ
ริทึ่ม สุขุมวิท 42

Rhythm Sukhumvit 42

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Sukhumvit 42334 ประกาศ
ขาย Rhythm Sukhumvit 42174 ประกาศ
เดอะ วอเตอร์ ฟอร์ด ไดมอนด์ 

The Waterford Diamond

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
ทรู ทองหล่อ
ทรู ทองหล่อ

Thru Thonglor

ห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร
เช่า Thru Thonglor242 ประกาศ
ขาย Thru Thonglor60 ประกาศ
เดอะ โคลเวอร์ ทองหล่อ

The Clover Thonglor

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า The Clover Thonglor162 ประกาศ
ขาย The Clover Thonglor65 ประกาศ