รูป XELF by Sansiri - รูปที่ 1/16
รูป XELF by Sansiri - รูปที่ 2/16
รูป XELF by Sansiri - รูปที่ 3/16
รูป XELF by Sansiri - รูปที่ 4/16
รูป XELF by Sansiri - รูปที่ 5/16
คอนโดมิเนียม

XELF by Sansiri

เซลฟ์ บาย แสนสิริ คลองเตย กรุงเทพมหานคร0.0/5
28ยูนิตขาย
0ยูนิตเช่า

เซลฟ์ บาย แสนสิริ  

คอนโดมิเนียม High-Rise ที่มาในคอนเซ็ปต์ One-of-a-Kindการเดินทางสะดวก

ดีไซน์และความยืดหยุ่นในการอยู่อาศัย โดยมีทั้งห้องแบบ Simplex และ Loft ให้เลือก 

พร้อมฟังก์ชันที่ออกแบบมาให้ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของคนเมืองยุคใหม่อย่างรอบด้าน

โครงการมาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกที่ทันสมัย ครบครัน 

ทั้งในแง่ของการใช้ชีวิต การทำงาน และการพักผ่อน ในราคาเริ่มต้นประมาณ 3.69 ล้านบาท* 

การเดินทางสะดวก

  • ถนนพระราม 4
  • ถนนสุขุมวิท
  • ถนนรัชดาภิเษก
  • ทางพิเศษเฉลิมมหานคร
  • ทางพิเศษฉลองรัช
  • BTS ทองหล่อ
  • MRT ศูนย์ประชุมฯ

ใกล้แหล่งอำนวยความสะดวก 

  • Big C พระราม 4  
  • Lotus’s พระราม 4  
  • Emsphere  
  • 8 Thonglo 
  • One Bangkok  
  • Terminal 21 
  • Dusit Central Park
  • รร.อนุบาลกุ๊กไก่  
  • Wells (Thong Lor Campus)  
  • The American School of Bangkok (ASB)  
  • St.Andrews (Srivikorn Campus)  
  • รร.พระแม่มารีพระโขนง
  • รร.พระหฤทัยคอนแวนต์ 
  • St.Andrews (Sukhumvit 71 Campus) 

สนใจประกาศในโครงการนี้?

มีประกาศให้เช่า 0 ห้อง และประกาศขาย 28 ห้อง

ประกาศเช่า (0)
ประกาศขาย (28)

รายละเอียดโครงการ

XELF by Sansiri
คอนโดมิเนียม
คลองเตย กรุงเทพมหานคร
946
2027
1
34

โครงการนี้พัฒนาโดย

แสนสิริ logo

แสนสิริ

400โครงการ
19444ยูนิต

ที่ตั้งโครงการ

กำลังโหลดแผนที่...

กำลังโหลดแผนที่...

Aspire Rama 4

เดินประมาณ 15 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า Aspire Rama 4

มีคอนโดให้เช่า 194 ประกาศ

ขายคอนโด Aspire Rama 4

มีคอนโดขาย 109 ประกาศ

Park 24

ห่างไป 2 กม.

คอนโดให้เช่า Park 24

มีคอนโดให้เช่า 615 ประกาศ

ขายคอนโด Park 24

มีคอนโดขาย 265 ประกาศ

The Lumpini 24

เดินประมาณ 17 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

คอนโดให้เช่า The Lumpini 24

มีคอนโดให้เช่า 578 ประกาศ

ขายคอนโด The Lumpini 24

มีคอนโดขาย 215 ประกาศ

Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

คอนโดให้เช่า Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

มีคอนโดให้เช่า 81 ประกาศ

ขายคอนโด Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

มีคอนโดขาย 24 ประกาศ

Rhythm Sukhumvit 36 - 38

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Sukhumvit 36 - 38

มีคอนโดให้เช่า 424 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Sukhumvit 36 - 38

มีคอนโดขาย 231 ประกาศ

Rhythm Ekkamai

ห่างไป 2.1 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Ekkamai

มีคอนโดให้เช่า 386 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Ekkamai

มีคอนโดขาย 132 ประกาศ

Noble Remix

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า Noble Remix

มีคอนโดให้เช่า 604 ประกาศ

ขายคอนโด Noble Remix

มีคอนโดขาย 268 ประกาศ

Rhythm Sukhumvit 42

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.7 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Sukhumvit 42

มีคอนโดให้เช่า 350 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Sukhumvit 42

มีคอนโดขาย 180 ประกาศ

The Waterford Diamond

ห่างไป 2 กม.

คอนโดให้เช่า The Waterford Diamond

มีคอนโดให้เช่า 264 ประกาศ

ขายคอนโด The Waterford Diamond

มีคอนโดขาย 66 ประกาศ

Vtara Sukhumvit 36

ห่างออกไป 510 เมตร

คอนโดให้เช่า Vtara Sukhumvit 36

มีคอนโดให้เช่า 192 ประกาศ

ขายคอนโด Vtara Sukhumvit 36

มีคอนโดขาย 126 ประกาศ

BTS ทองหล่อ

เดินประมาณ 17 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

ประกาศให้เช่า BTS ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 19,252 ประกาศ

ประกาศขาย BTS ทองหล่อ

มีประกาศขาย 7,001 ประกาศ

BTS พระโขนง

ห่างไป 2.2 กม.

ประกาศให้เช่า BTS พระโขนง

มีประกาศให้เช่า 17,102 ประกาศ

ประกาศขาย BTS พระโขนง

มีประกาศขาย 6,413 ประกาศ

รร.สายน้ำผึ้ง

ห่างไป 2.1 กม.

ประกาศให้เช่า รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศให้เช่า 50,349 ประกาศ

ประกาศขาย รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศขาย 18,309 ประกาศ

รร.ไทยคริสเตียน

ห่างไป 4.8 กม.

ประกาศให้เช่า รร.ไทยคริสเตียน

มีประกาศให้เช่า 56,377 ประกาศ

ประกาศขาย รร.ไทยคริสเตียน

มีประกาศขาย 20,408 ประกาศ

รร.สาธิตม.ศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร

ห่างไป 3.9 กม.

โรงเรียนเซนต์แอนดรูส์อินเตอร์เนชันแนล กรุงเทพ

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

รร.ทรินิตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล

เดินประมาณ 17 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

ห่างออกไป 940 เมตร

ประกาศให้เช่า ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศให้เช่า 47,977 ประกาศ

ประกาศขาย ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศขาย 17,684 ประกาศ

เทสโก้โลตัส พระราม 3

ห่างไป 5.2 กม.

ประกาศให้เช่า เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศให้เช่า 39,020 ประกาศ

ประกาศขาย เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศขาย 16,299 ประกาศ

บิ๊กซี ซูเปอร์เซ็นเตอร์ เอกมัย

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

เทสโก้โลตัส เอ็กตร้า พระราม 4

ห่างออกไป 850 เมตร

บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า พระราม 4

ห่างออกไป 930 เมตร

ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 46,411 ประกาศ

ประกาศขาย ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศขาย 17,008 ประกาศ

เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เอกมัย

ห่างไป 2 กม.

เขตคลองเตย

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า เขตคลองเตย

มีประกาศให้เช่า 23,164 ประกาศ

ประกาศขาย เขตคลองเตย

มีประกาศขาย 8,713 ประกาศ

สถานีวิทยุโทรทัศน์ทีวีสีช่อง 3

ห่างออกไป 400 เมตร

พร้อมพงษ์

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

ประกาศให้เช่า พร้อมพงษ์

มีประกาศให้เช่า 9,876 ประกาศ

ประกาศขาย พร้อมพงษ์

มีประกาศขาย 3,661 ประกาศ

สวนเบญจกิติ

ห่างไป 3.7 กม.

ประกาศให้เช่า สวนเบญจกิติ

มีประกาศให้เช่า 37,290 ประกาศ

ประกาศขาย สวนเบญจกิติ

มีประกาศขาย 13,631 ประกาศ

ดิเอ็มโพเรี่ยม

ห่างไป 2.5 กม.

ประกาศให้เช่า ดิเอ็มโพเรี่ยม

มีประกาศให้เช่า 32,421 ประกาศ

ประกาศขาย ดิเอ็มโพเรี่ยม

มีประกาศขาย 11,917 ประกาศ

ถนนพระราม 4

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนพระราม 4

มีประกาศให้เช่า 39,786 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนพระราม 4

มีประกาศขาย 15,354 ประกาศ

ถนนสุขุมวิท

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนสุขุมวิท

มีประกาศให้เช่า 69,602 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนสุขุมวิท

มีประกาศขาย 25,458 ประกาศ

ซอยทองหล่อ (สุขุมวิท 55)

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

ประกาศให้เช่า ซอยทองหล่อ (สุขุมวิท 55)

มีประกาศให้เช่า 20,783 ประกาศ

รพ.คามิลเลียน

ห่างไป 3.6 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.คามิลเลียน

มีประกาศให้เช่า 51,142 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.คามิลเลียน

มีประกาศขาย 18,348 ประกาศ

รพ.กล้วยน้ำไท

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.กล้วยน้ำไท

มีประกาศให้เช่า 36,246 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.กล้วยน้ำไท

มีประกาศขาย 13,189 ประกาศ

รพ.เทพธารินทร์

ห่างออกไป 420 เมตร

ประกาศให้เช่า รพ.เทพธารินทร์

มีประกาศให้เช่า 22,806 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.เทพธารินทร์

มีประกาศขาย 8,398 ประกาศ

รพ.วิมุต-เทพธารินทร์ พระราม 4

Facility 5
Facility 6
Facility 7
Facility 8
Facility 9
Facility 10
Facility 11
Facility 12

ประเภทแผนผังห้อง

Type 1A

ความสูงเพดาน -

ขนาดห้อง -

Type 1A floor plan

รีวิวของโครงการ

ต้องการ เช่า/ ซื้อ แบบไหน

ให้นายหน้าช่วยแนะนำได้

ประกาศขายในโครงการ (28)

ดูประกาศทั้งหมด (28)
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เซลฟ์ บาย แสนสิริ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2422400)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
60 ตร.ม.
฿6,000,000
UPDATE !
(฿100,000 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 14:49
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เซลฟ์ บาย แสนสิริ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2304052)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 16
40.75 ตร.ม.
฿6,317,000
UPDATE !
(฿155,018 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 13:59
คอนโด 2-ห้องนอน ที่ เซลฟ์ บาย แสนสิริ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2304050)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 25
56 ตร.ม.
฿10,039,000
UPDATE !
(฿179,268 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 13:59
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เซลฟ์ บาย แสนสิริ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2304051)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 16
33.75 ตร.ม.
฿5,078,000
UPDATE !
(฿150,459 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 13:59
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เซลฟ์ บาย แสนสิริ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2299683)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 25
30 ตร.ม.
฿5,074,000
UPDATE !
(฿169,133 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 13:59
คอนโดใหม่ XELF by Sansiri ย่านคลองตัน คลองเตย กรุงเทพมหานคร

คอนโดใหม่ XELF by Sansiri ย่านคลองตัน คลองเตย กรุงเทพมหานคร

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 16
40.2 ตร.ม.
฿6,292,000
UPDATE !
(฿156,517 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 11:53
56.2 ตร.ม.  2 ห้องนอน  2 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตัน

56.2 ตร.ม. 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองตัน

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 27
56.2 ตร.ม.
฿10,029,000
UPDATE !
(฿178,452 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 11:53
คอนโดใหม่พร้อมเฟอร์นิเจอร์ครบ ใจกลางคลองเตย - XELF by Sansiri

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 9
56 ตร.ม.
฿10,390,000
UPDATE !
(฿185,536 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 11:53
1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 30 ตรม. XELF by Sansiri

1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 30 ตรม. XELF by Sansiri

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 25
30.7 ตร.ม.
฿5,202,000
UPDATE !
(฿169,446 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 11:53
1 ห้องนอน Loft 33.75 ตรม. XELF by Sansiri

1 ห้องนอน Loft 33.75 ตรม. XELF by Sansiri

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 17
58.7 ตร.ม.
฿9,897,000
UPDATE !
(฿168,603 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 11:53
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เซลฟ์ บาย แสนสิริ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2735705)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 25
29.75 ตร.ม.
฿4,978,000
UPDATE !
(฿167,328 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 07:09
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เซลฟ์ บาย แสนสิริ ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2734247)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 25
29.75 ตร.ม.
฿4,978,000
UPDATE !
(฿167,328 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 07:09
Call : 092-926-2956 (เจ้าของขายเอง) XELF by Sansiri 2-Bedrooms วิวแม่น้ำเจ้าพระยา Rare Item มีแค่ 15 ห้องทั้งโครงการ ราคา VVIP

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 20
48.25 ตร.ม.
฿6,274,000
UPDATE !
(฿130,031 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 04:01
ขายคอนโดมือ 1 จากโครงการ XELF by Sansiri (เซลฟ์ บาย แสนสิริ) | ติดต่อฝ่ายขาย : 061-6598997- Line OA : @Newlight (มี@)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 11-20
34 ตร.ม.
฿3,350,000
(฿98,529 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 01/05/2569 04:59
​💎 Prime Location! ขายดาวน์ XELF 2 แสน (จบ 2.99 ลบ.) คัดมาให้แล้วว่าคุ้มมากกกกดด📣📣 📞 061-6161426 💚 LINE: @whitesand

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
29.75 ตร.ม.
฿2,990,000
(฿100,504 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 30/04/2569 19:36
​🔥 ถูกกว่าโครงการ 6 แสน! ขายดาวน์ XELF 200,000.- (รวม 2.99 ลบ.) ฟรีค่าโอน 📞 061-6161426 💚 LINE: @whitesand

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 2
29.75 ตร.ม.
฿2,990,000
(฿100,504 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 30/04/2569 19:33
​📈 นักลงทุนห้ามพลาด!⭐️ขายดาวน์ XELF 2 แสน (สุทธิเพียง 2.99 ลบ.) ยีลด์ดีอนาคตไกล⭐️📞 061-6161426 💚 LINE: @whitesand

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
29.75 ตร.ม.
฿2,990,000
(฿100,504 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 30/04/2569 19:31
​⚡️ ด่วน! ห้องหลุดจอง ขายดาวน์ XELF 2 แสน (ราคาเพียง 2.99 ลบ.) คุ้มกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว✨️📣📞 061-6161426 💚 LINE: @whitesand

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
29.75 ตร.ม.
฿2,990,000
(฿100,504 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 30/04/2569 19:29
​🔑 พร้อมเปลี่ยนชื่อฟรี! ขายดาวน์ XELF 200,000.- (จบ 2.99 ลบ.) ห้องมือ 1 ราคานี้หาไม่ได้แล้ว‼️📞 061-6161426 💚 LINE: @whitesand

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
29.75 ตร.ม.
฿2,990,000
(฿100,504 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 30/04/2569 19:28

กดดูประกาศทั้งหมดเพื่อ

ดูประกาศขายในโครงการนี้

โครงการใกล้เคียง XELF by Sansiri

แอสปาย พระราม 4

Aspire Rama 4

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Aspire Rama 4194 ประกาศ
ขาย Aspire Rama 4109 ประกาศ
พาร์ค 24
พาร์ค 24

Park 24

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Park 24615 ประกาศ
ขาย Park 24265 ประกาศ
เดอะ ลุมพินี 24
เดอะ ลุมพินี 24

The Lumpini 24

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า The Lumpini 24578 ประกาศ
ขาย The Lumpini 24215 ประกาศ
ลุมพินี เพลส พระราม 4 - กล้วยน้ำไท
ลุมพินี เพลส พระราม 4 - กล้วยน้ำไท

Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
ริทึ่ม สุขุมวิท 36 - 38
ริทึ่ม สุขุมวิท 36 - 38

Rhythm Sukhumvit 36 - 38

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
ริทึ่ม เอกมัย
ริทึ่ม เอกมัย

Rhythm Ekkamai

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Ekkamai386 ประกาศ
ขาย Rhythm Ekkamai132 ประกาศ
โนเบิล รีมิกซ์
โนเบิล รีมิกซ์

Noble Remix

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Noble Remix604 ประกาศ
ขาย Noble Remix268 ประกาศ
ริทึ่ม สุขุมวิท 42

Rhythm Sukhumvit 42

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Sukhumvit 42350 ประกาศ
ขาย Rhythm Sukhumvit 42180 ประกาศ
เดอะ วอเตอร์ ฟอร์ด ไดมอนด์ 

The Waterford Diamond

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
วีธารา สุขุมวิท 36
วีธารา สุขุมวิท 36

Vtara Sukhumvit 36

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Vtara Sukhumvit 36192 ประกาศ
ขาย Vtara Sukhumvit 36126 ประกาศ