รูป The Room Sukhumvit 40 - รูปที่ 1/12
รูป The Room Sukhumvit 40 - รูปที่ 2/12
รูป The Room Sukhumvit 40 - รูปที่ 3/12
รูป The Room Sukhumvit 40 - รูปที่ 4/12
รูป The Room Sukhumvit 40 - รูปที่ 5/12
คอนโดมิเนียม

The Room Sukhumvit 40

เดอะ รูม สุขุมวิท 40คลองเตย กรุงเทพมหานคร0.0/5
6ยูนิตขาย
9ยูนิตเช่า

ค้นพบการอยู่อาศัยที่แตกต่างในสังคมส่วนตัวเหนือระดับ เป็นส่วนตัวเพียง 128 ครอบครัวที่ได้สัมผัสพร้อมที่จอดรถครอบคลุมถึง 81% ใช้ชีวิตในมุมที่แตกต่าง ความสุข ความสงบบนธรรมชาติกับสิ่งอำนวยความสะดวก อาทิ สวน Semi-Outdoor Pavilion, สระว่ายน้ำ, ฟิตเนส และห้องอ่านหนังสือดีไซน์ทันสมัย บนทำเลสะดวกใจกลางเมืองพร้อมตอบรับทุก Lifestyle ทุกการเดินทางด้วย BTS เอกมัย Shopping Center และ Lifestyle Mall มากมาย

สนใจประกาศในโครงการนี้?

มีประกาศให้เช่า 9 ห้อง และประกาศขาย 6 ห้อง

รายละเอียดโครงการ

The Room Sukhumvit 40
คอนโดมิเนียม
คลองเตย กรุงเทพมหานคร
128
- เมตร
2011
- บาท/ตร.ม.
1
8
ปลอดภัย
วันที่อัพเดต : 10/4/2568

โครงการนี้พัฒนาโดย

แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ logo

แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์

325โครงการ
6807ยูนิต

ที่ตั้งโครงการ

กำลังโหลดแผนที่...

กำลังโหลดแผนที่...

Aspire Rama 4

ห่างออกไป 630 เมตร

คอนโดให้เช่า Aspire Rama 4

มีคอนโดให้เช่า 182 ประกาศ

ขายคอนโด Aspire Rama 4

มีคอนโดขาย 104 ประกาศ

Life Sukhumvit 48

เดินประมาณ 23 นาที, ห่างไป 1.9 กม.

คอนโดให้เช่า Life Sukhumvit 48

มีคอนโดให้เช่า 433 ประกาศ

ขายคอนโด Life Sukhumvit 48

มีคอนโดขาย 219 ประกาศ

Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

ห่างออกไป 710 เมตร

คอนโดให้เช่า Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

มีคอนโดให้เช่า 95 ประกาศ

ขายคอนโด Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

มีคอนโดขาย 24 ประกาศ

Rhythm Sukhumvit 36 - 38

เดินประมาณ 15 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Sukhumvit 36 - 38

มีคอนโดให้เช่า 447 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Sukhumvit 36 - 38

มีคอนโดขาย 231 ประกาศ

Rhythm Ekkamai

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Ekkamai

มีคอนโดให้เช่า 376 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Ekkamai

มีคอนโดขาย 128 ประกาศ

Aspire Sukhumvit 48

เดินประมาณ 23 นาที, ห่างไป 1.9 กม.

คอนโดให้เช่า Aspire Sukhumvit 48

มีคอนโดให้เช่า 369 ประกาศ

ขายคอนโด Aspire Sukhumvit 48

มีคอนโดขาย 170 ประกาศ

WYNE Sukhumvit

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.7 กม.

คอนโดให้เช่า WYNE Sukhumvit

มีคอนโดให้เช่า 173 ประกาศ

ขายคอนโด WYNE Sukhumvit

มีคอนโดขาย 78 ประกาศ

Noble Remix

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

คอนโดให้เช่า Noble Remix

มีคอนโดให้เช่า 593 ประกาศ

ขายคอนโด Noble Remix

มีคอนโดขาย 271 ประกาศ

Rhythm Sukhumvit 42

ห่างออกไป 530 เมตร

คอนโดให้เช่า Rhythm Sukhumvit 42

มีคอนโดให้เช่า 341 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Sukhumvit 42

มีคอนโดขาย 175 ประกาศ

Life @ Sukhumvit 65

เดินประมาณ 14 นาที, ห่างไป 1.1 กม.

คอนโดให้เช่า Life @ Sukhumvit 65

มีคอนโดให้เช่า 197 ประกาศ

ขายคอนโด Life @ Sukhumvit 65

มีคอนโดขาย 34 ประกาศ

BTS ทองหล่อ

เดินประมาณ 15 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

ประกาศให้เช่า BTS ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 18,787 ประกาศ

ประกาศขาย BTS ทองหล่อ

มีประกาศขาย 6,896 ประกาศ

BTS เอกมัย

ห่างออกไป 620 เมตร

ประกาศให้เช่า BTS เอกมัย

มีประกาศให้เช่า 12,214 ประกาศ

ประกาศขาย BTS เอกมัย

มีประกาศขาย 4,638 ประกาศ

BTS พระโขนง

เดินประมาณ 17 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

ประกาศให้เช่า BTS พระโขนง

มีประกาศให้เช่า 16,657 ประกาศ

ประกาศขาย BTS พระโขนง

มีประกาศขาย 6,273 ประกาศ

โรงเรียนเซนต์แอนดรูส์อินเตอร์เนชันแนล กรุงเทพ

ห่างไป 2.7 กม.

รร.นานาชาติเอกมัย

ห่างไป 2.6 กม.

ประกาศให้เช่า รร.นานาชาติเอกมัย

มีประกาศให้เช่า 20,343 ประกาศ

ประกาศขาย รร.นานาชาติเอกมัย

มีประกาศขาย 7,905 ประกาศ

รร.ทรินิตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล

เดินประมาณ 21 นาที, ห่างไป 1.7 กม.

รร.สายน้ำผึ้ง

ห่างไป 3.1 กม.

ประกาศให้เช่า รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศให้เช่า 48,923 ประกาศ

ประกาศขาย รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศขาย 17,939 ประกาศ

รร.ไทยคริสเตียน

ห่างไป 3.6 กม.

ประกาศให้เช่า รร.ไทยคริสเตียน

มีประกาศให้เช่า 54,562 ประกาศ

ประกาศขาย รร.ไทยคริสเตียน

มีประกาศขาย 19,957 ประกาศ

ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

ห่างออกไป 670 เมตร

ประกาศให้เช่า ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศให้เช่า 46,422 ประกาศ

ประกาศขาย ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศขาย 17,310 ประกาศ

เทสโก้โลตัส พระราม 3

ห่างไป 6.1 กม.

ประกาศให้เช่า เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศให้เช่า 37,908 ประกาศ

ประกาศขาย เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศขาย 15,997 ประกาศ

บิ๊กซี ซูเปอร์เซ็นเตอร์ เอกมัย

เดินประมาณ 18 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

แม็คโคร ฟู้ดเซอร์วิส สุขุมวิท 71

ห่างไป 2.2 กม.

เทสโก้โลตัส เอ็กตร้า พระราม 4

เดินประมาณ 22 นาที, ห่างไป 1.8 กม.

เกตเวย์ เอกมัย

ห่างออกไป 740 เมตร

ประกาศให้เช่า เกตเวย์ เอกมัย

มีประกาศให้เช่า 8,058 ประกาศ

ประกาศขาย เกตเวย์ เอกมัย

มีประกาศขาย 3,174 ประกาศ

ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

ห่างไป 2 กม.

ประกาศให้เช่า ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 45,047 ประกาศ

ประกาศขาย ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศขาย 16,641 ประกาศ

เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เอกมัย

ห่างออกไป 940 เมตร

เขตคลองเตย

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า เขตคลองเตย

มีประกาศให้เช่า 22,434 ประกาศ

ประกาศขาย เขตคลองเตย

มีประกาศขาย 8,534 ประกาศ

สุขุมวิท ชั้นนอก

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า สุขุมวิท ชั้นนอก

มีประกาศให้เช่า 13,681 ประกาศ

ประกาศขาย สุขุมวิท ชั้นนอก

มีประกาศขาย 5,102 ประกาศ

ดิ เอ็มควอเทียร์

ห่างไป 2.7 กม.

ประกาศให้เช่า ดิ เอ็มควอเทียร์

มีประกาศให้เช่า 40,978 ประกาศ

ประกาศขาย ดิ เอ็มควอเทียร์

มีประกาศขาย 15,295 ประกาศ

ถนนพระราม 4

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนพระราม 4

มีประกาศให้เช่า 38,678 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนพระราม 4

มีประกาศขาย 15,059 ประกาศ

ถนนสุขุมวิท

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนสุขุมวิท

มีประกาศให้เช่า 67,052 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนสุขุมวิท

มีประกาศขาย 24,801 ประกาศ

ซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63)

ห่างออกไป 700 เมตร

ประกาศให้เช่า ซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63)

มีประกาศให้เช่า 18,902 ประกาศ

ประกาศขาย ซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63)

มีประกาศขาย 7,126 ประกาศ

ซอยทองหล่อ (สุขุมวิท 55)

เดินประมาณ 14 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

ประกาศให้เช่า ซอยทองหล่อ (สุขุมวิท 55)

มีประกาศให้เช่า 20,231 ประกาศ

รพ.คามิลเลียน

ห่างไป 3.2 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.คามิลเลียน

มีประกาศให้เช่า 49,495 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.คามิลเลียน

มีประกาศขาย 17,972 ประกาศ

รพ.กล้วยน้ำไท

ห่างออกไป 730 เมตร

ประกาศให้เช่า รพ.กล้วยน้ำไท

มีประกาศให้เช่า 35,080 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.กล้วยน้ำไท

มีประกาศขาย 12,951 ประกาศ

รพ.เทพธารินทร์

ห่างออกไป 820 เมตร

ประกาศให้เช่า รพ.เทพธารินทร์

มีประกาศให้เช่า 22,165 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.เทพธารินทร์

มีประกาศขาย 8,251 ประกาศ

รพ.วิมุต-เทพธารินทร์ พระราม 4

ห่างออกไป 840 เมตร

Facility 5
Facility 6
Facility 7
Facility 8

ประเภทแผนผังห้อง

1 Bedroom

ความสูงเพดาน -

ขนาดห้อง 41.50 - 50.50 ตร.ม.

ไม่มีรูปภาพแผนผัง

รีวิวของโครงการ

ต้องการ เช่า/ ซื้อ แบบไหน

ให้นายหน้าช่วยแนะนำได้

ประกาศเช่าในโครงการ (9)

รูปภาพ The room sukhumvit 40 ☎️big 1 bed 43 sqm ‼️only 23000/month ‼️Negotiable 🔆✅corner roomEXCLUSIVE

The room sukhumvit 40 ☎️big 1 bed 43 sqm ‼️only 23000/month ‼️Negotiable 🔆✅corner room

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 5
43 ตร.ม.
฿23,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 16/6/2568)
เลื่อนประกาศ : 14/05/2569 11:00
รูปภาพ 🍀🍀🍀Prime condo Location 🚆ให้เช่า📍เดอะรูม สุขุมวิท 40🌹 (Line:@rent2022) พร้อมเข้าอยู่ ✨ A05022

🍀🍀🍀Prime condo Location 🚆ให้เช่า📍เดอะรูม สุขุมวิท 40🌹 (Line:@rent2022) พร้อมเข้าอยู่ ✨ A05022

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 5
44 ตร.ม.
฿24,000/ เดือน
NEW !
(พร้อมให้เช่า : 18/5/2569)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 13:20
รูปภาพ คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เดอะ รูม สุขุมวิท 40 ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2918979)

คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เดอะ รูม สุขุมวิท 40 ใกล้ BTS ทองหล่อ (ID 2918979)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 7
44 ตร.ม.
฿30,000/ เดือน
NEW !
(พร้อมให้เช่า : 19/5/2569)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 13:16
รูปภาพ เช่าคอนโด  เดอะ รูม สุขุมวิท 40 BTS-ทองหล่อ พระโขนง เขต คลองเตย กรุงเทพ CX-23460 ✅ ทักไลน์ @connexproperty ตอบทันที ทีมงานมืออาชีพ ✅

เช่าคอนโด เดอะ รูม สุขุมวิท 40 BTS-ทองหล่อ พระโขนง เขต คลองเตย กรุงเทพ CX-23460 ✅ ทักไลน์ @connexproperty ตอบทันที ทีมงานมืออาชีพ ✅

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
43 ตร.ม.
฿25,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 29/3/2569)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 12:46
รูปภาพ The room sukhumvit 40 ☎️big 1 bed 43 sqm ‼️20,000/month‼️ NOW AVAILABLE 🔆✅

The room sukhumvit 40 ☎️big 1 bed 43 sqm ‼️20,000/month‼️ NOW AVAILABLE 🔆✅

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 6
43 ตร.ม.
฿20,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 25/12/2567)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 11:00
รูปภาพ The room sukhumvit 40 ☎️big 1 bed 43 sqm ‼️only 20k/month‼️no block view NOW AVAILABLE 🔆✅

The room sukhumvit 40 ☎️big 1 bed 43 sqm ‼️only 20k/month‼️no block view NOW AVAILABLE 🔆✅

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 5
42 ตร.ม.
฿20,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 1/4/2569)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 11:00
รูปภาพ #R8694 🎉 070169 ให้เช่าคอนโด THE ROOM SUKHUMVIT 40

#R8694 🎉 070169 ให้เช่าคอนโด THE ROOM SUKHUMVIT 40

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 4
43 ตร.ม.
฿26,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 7/1/2569)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 07:45
รูปภาพ DL101927 ให้เช่าคอนโด เดอะ รูม สุขุมวิท 40 (The Room Sukhumvit 40) ใกล้ BTS เอกมัย พร้อมเข้าอยู่ โทรด่วน 0653619502 LineID @897iyzll

DL101927 ให้เช่าคอนโด เดอะ รูม สุขุมวิท 40 (The Room Sukhumvit 40) ใกล้ BTS เอกมัย พร้อมเข้าอยู่ โทรด่วน 0653619502 LineID @897iyzll

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
สตูดิโอ
1 น้ำ
ชั้น 2
43 ตร.ม.
฿18,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 27/11/2567)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 05:27
รูปภาพ ให้เช่า The room สุขุมวิท 40 (44 ตร.ม.) 1 นอน 1 น้ำ ใกล้ BTS เอกมัย

ให้เช่า The room สุขุมวิท 40 (44 ตร.ม.) 1 นอน 1 น้ำ ใกล้ BTS เอกมัย

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 5
44 ตร.ม.
฿24,000/ เดือน
NEW !
(พร้อมให้เช่า : 17/5/2569)
เลื่อนประกาศ : 17/05/2569 11:52

ประกาศขายในโครงการ (6)

A036302 The Room sukhumvit 40

A036302 The Room sukhumvit 40

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 4
80 ตร.ม.
฿10,600,000
NEW !
(฿132,500 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 10:22
P-125796 วิวสวนสวย! เดอะ รูม สุขุมวิท 40 1 นอน ใกล้ BTS เอกมัย 5 ล้าน | Line Id: @easythaihome | 085-592-2897

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 3
43 ตร.ม.
฿5,000,000
UPDATE !
(฿116,279 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 02:10
🔥ดีลแรง! ห้องพร้อมอยู่ The Room Sukhumvit 40 ใกล้ BTS เอกมัย

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น x
42.14 ตร.ม.
฿5,200,000
UPDATE !
(฿123,398 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 15:02
✨ นิยามของความเรียบหรูที่ลงตัว กับชีวิตใจกลางสุขุมวิท ณ The Room Sukhumvit 40

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น xx
46.35 ตร.ม.
฿4,990,000
UPDATE !
(฿107,659 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/05/2569 06:39
คอนโดพร้อมอยู่ เดอะ รูม สุขุมวิท 40 ใกล้ BTS สถานีเอกมัย

คอนโดพร้อมอยู่ เดอะ รูม สุขุมวิท 40 ใกล้ BTS สถานีเอกมัย

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น x
79 ตร.ม.
฿9,790,000
UPDATE !
(฿123,924 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 08/05/2569 09:15
The Room Sukhumvit 40 1 bedroom, for sale

The Room Sukhumvit 40 1 bedroom, for sale

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 1x+
43 ตร.ม.
฿4,660,000
UPDATE !
(฿108,372 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 17/09/2568 09:00

โครงการใกล้เคียง The Room Sukhumvit 40

แอสปาย พระราม 4

Aspire Rama 4

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Aspire Rama 4182 ประกาศ
ขาย Aspire Rama 4104 ประกาศ
ไลฟ์ สุขุมวิท 48
ไลฟ์ สุขุมวิท 48

Life Sukhumvit 48

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Life Sukhumvit 48433 ประกาศ
ขาย Life Sukhumvit 48219 ประกาศ
ลุมพินี เพลส พระราม 4 - กล้วยน้ำไท
ลุมพินี เพลส พระราม 4 - กล้วยน้ำไท

Lumpini Place Rama 4 - Kluaynamthai

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
ริทึ่ม สุขุมวิท 36 - 38
ริทึ่ม สุขุมวิท 36 - 38

Rhythm Sukhumvit 36 - 38

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
ริทึ่ม เอกมัย
ริทึ่ม เอกมัย

Rhythm Ekkamai

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Ekkamai376 ประกาศ
ขาย Rhythm Ekkamai128 ประกาศ
แอสปาย สุขุมวิท 48

Aspire Sukhumvit 48

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Aspire Sukhumvit 48369 ประกาศ
ขาย Aspire Sukhumvit 48170 ประกาศ
วายน์ สุขุมวิท
วายน์ สุขุมวิท

WYNE Sukhumvit

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า WYNE Sukhumvit173 ประกาศ
ขาย WYNE Sukhumvit78 ประกาศ
โนเบิล รีมิกซ์
โนเบิล รีมิกซ์

Noble Remix

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Noble Remix593 ประกาศ
ขาย Noble Remix271 ประกาศ
ริทึ่ม สุขุมวิท 42

Rhythm Sukhumvit 42

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Sukhumvit 42341 ประกาศ
ขาย Rhythm Sukhumvit 42175 ประกาศ
ไลฟ์ แอท สุขุมวิท 65
ไลฟ์ แอท สุขุมวิท 65

Life @ Sukhumvit 65

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า Life @ Sukhumvit 65197 ประกาศ
ขาย Life @ Sukhumvit 6534 ประกาศ